HD CABLE - The King of Satellite

เครื่องรับ HD Thaisat SAT-IP รุ่นRV-010 PVRมาพร้อมบ้านเช่าแบบประหยัด6เดือนและ1ปี

ออฟไลน์ sakdi

RV-010
ข้อดี เป็นเครื่องฯบนดิน (มี มอก.) ที่ดูช่องรายการดาวไทยคม C-band และ KU-band บางช่อง
ได้เลย โดยเขา OTA ช่อง/คีย์ มาให้เสร็จแล้ว

และช่องไหน? ที่ดูไม่ได้ (ช่องที่เข้ารหัสแบบ biss key) ท่านมี Biss Key ช่องนั้นอยู่แล้ว ก็สามารถใส่คีย์เองได้ง่าย (ใส่เฉพาะ 16 ตัวหลัง)

และใส่บ้านเช่าได้หลายหลังลงในเครื่องฯได้ , เล่น IPTV-Youtube ได้ , ดูหนัง .MKV ได้ พอประมาณ คงเอาไปแทนเครื่องฯ HD Player ไม่ได้

แต่..ที่ผมอยากให้เขาแก้ไข คือ เมื่อเขา OTA ใหม่ ดาว/ช่องที่เราเพิ่มมาใหม่ จะหายไป (ถึงจะแบ็คอัพใส่แฟลชไดร์ได้
แล้วนำมาลงใหม่ได้ก็ตาม ก็ยังไม่สะดวกอยู่ดี) โดยเฉพาะดาว Apstar 7 Ku ที่ดูๆกันอยู่ ต้องมาลงใหม่ทุกครั้งที่เขา OTA มาที่เครื่องฯ

และไม่สามารถใส่ PowerVU Key ด้วยตนเองได้ เช่นบางช่องที่ดูไม่ได้ ถึงผมมีคีย์อยู่ ผมก็ใส่คีย์ลงในเครื่องฯเองไม่ได้

และไม่สามารถเปลี่ยนชื่อดาวเทียมได้ แก้ไขได้แต่ค่าองศาเท่านั้น

แต่..ที่ผมอยากให้เขาแก้ไข คือ เมื่อเขา OTA ใหม่ ดาว/ช่องที่เราเพิ่มมาใหม่ จะหายไป (ถึงจะแบ็คอัพใส่แฟลชไดร์ได้
แล้วนำมาลงใหม่ได้ก็ตาม ก็ยังไม่สะดวกอยู่ดี) โดยเฉพาะดาว Apstar 7 Ku ที่ดูๆกันอยู่ ต้องมาลงใหม่ทุกครั้งที่เขา OTA มาที่เครื่องฯ

ตอบ เครื่องนี้ต้องปิดotaนะครับ ถ้าท่านสแกนช่องใหม่เองจะไม่หายนะครับ มีเมนูปิด OTA อยู่นะครับ ลองหาดูครับ ผมเคยทำอยู่ จำเมนูไม่ได้

ส่งของให้ผมยังครับ

ถ้าแจ้งมาทางเมล์  ส่งหมดแล้วครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2015, 09:05:43 AM โดย hdcable »

ออฟไลน์ sakdi

ตอบ เครื่องนี้ต้องปิดotaนะครับ ถ้าท่านสแกนช่องใหม่เองจะไม่หายนะครับ มีเมนูปิด OTA อยู่นะครับ ลองหาดูครับ ผมเคยทำอยู่ จำเมนูไม่ได้

ขอบคุณครับ

ผมหมายถึงว่า (ไม่ปิด OTA) ครับ เวลา OTA มาใหม่ ดาว/ช่องที่เพิ่มเองไม่หาย (แบบกล่อง gnn Z HD
กล่องขาวที่ผมมีอยู่ครับ)

เหตุผลที่ไม่อยากปิด OTA เพราะ ไม่ต้องการไปหาคีย์มาใส่ เวลาเขาเปลี่ยนแปลงช่องรายการ หรือเปลี่ยนคีย์ใหม่ ที่ดาวไทยคม C-band ครับ

ท่านที่ได้รับเครื่องไป ผมได้ปิดการ OTA ไว้   ถ้าเปิดOTA ให้สำรองไฟล์เรียงช่องผ่าน usb ไว้
เวลาเรียกคืนช่องกลับมาแป็บเดียว  ช่วงนี้เค้ากำลังเรียงช่องใหม่  ตามข้อบังคับ ของ กสทช แนะนำว่าปิดไว้ก่อน
ให้ใส่ไฟล์เรียงช่องจากทางเรา  หรือว่าใครเรียงช่องดาวเทียมอื่นๆไว้  ให้สำรองข้อมูลไว้  โดยรวมรุ่นนี้
เล่นง่ายดีเรื่อง biss key  ค่า Sid ไม่ชนกัน  รองรับ SR45000  เปลี่ยนช่องและดูรายการผ่านมือถือได้
และ ยูทูป ได้ และรองรับ iptv ในระบบปิด อันต้องเสียตังค์เพิ่ม ยังไม่แนะนำ  ส่วนการตั้งค่าชื่อดาวเทียม
การใส่คีย์ power vu  คงต้องให้ทางโรงงานใส่ให้ หรือต้องรอ FW ตัวใหม่ที่กำลังพัฒนาอยู่ต่อไป
โดยรวมสินค้านี้มี  มอก.  สบายใจได้ปลอดภัย รับประกัน 1 ปี

ออฟไลน์ mkop

ยังมีของอยู่หรือเปล่าครับ

มีครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2015, 07:25:24 AM โดย hdcable »

เป็นสมาชิกบ้านเช่าอยู่เอามาดูได้เลยไหมครับ อ้อลืมถามเครื่องยังมีอยู่ไหมครับ

ออฟไลน์ avone

มีเครื่องเหลือหรือเปล่าครับ
openbox s10 Lan card เริ่มรวนแล้ว

ยังมีเครื่องอีกไหมท่าน

สนใจเครืองนี้มีรายปีของIPTVด้วยเปล่าครับราคาเท่าไหร่ ใจจริงอยากได้ PLANTOM C8000 HD แต่มันได้เฉพาะ IPTV มันรับดาวเทียมไม่ได้ กลัวว่าต่อไปไม่มีIPTVแล้วเครื่องไม่รู้จะเอาไปทำอะไรได้ครับ

สินค้าตัวนี้ยังมีอยู่ไหมครับ

เครื่องนี้สามารถดูช่อง Freeview HD ของ nextstep เช่น สำรวจโลกได้ไหมครับ

มีของไหมครับต้องการ1เครื่องแบบบ้านเช่า1ปี

เครื่อง  Thaisat SAT-IP รุ่นRV-010   auto update key

พร้อมของแถม 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2016, 04:41:22 PM โดย hdcable »

น่าสนใจมาก ต้องลอง